![](https://nursing.siam.edu/wp-content/uploads/2019/10/SN-TH16-1024x768.jpg)
วันที่ 24 กันยายน 2562 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อรทิพา ส่องศิริ คณบดีคณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยสยาม พร้อมด้วย คณาจารย์ และนักศึกษาหลักสูตรพยาบาลศาสตรบัณฑิต ชั้นปีที่ 4 ร่วมเครือข่ายสุขภาพประกอบด้วยคณะแพทย์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยสยาม คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยสยาม และโรงพยาบาลธนบุรี 1 ร่วมกันจัดหน่วยแพทย์ให้บริการตรวจสุขภาพแก่ประชาชนทั่วไป นักศึกษาและบุคลากรของมหาวิทยาลัยสยามเพื่อถวายราชสักการะแด่ สมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก เนื่องใน “วันมหิดล” ประจำปี 2562 เพื่อร่วมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของสมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก “พระบิดาแห่งการแพทย์แผนปัจจุบันและการสาธารณสุขของไทย” และ “เจ้าฟ้าทหารเรือ” ณ มหาวิทยาลัยสยาม Share this…FacebookPinterestTwitterLinkedin